EKA Club
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

EKA Club

-

เธšเน‰เธฒเธ™Portalliเธ„เน‰เธ™เธซเธฒLatest imagesเธชเธกเธฑเธ„เธฃเธชเธกเธฒเธŠเธดเธ(Register)เน€เธ‚เน‰เธฒเธชเธนเนˆเธฃเธฐเธšเธš(Log in)

วิธีการเล่นหมากฮอส ครับ

Go down 
5 posters
เธœเธนเน‰เธ•เธฑเน‰เธ‡เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก
novelist
EKA member
EKA member

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 15

ตัวละคร
magalo polis:
วิธีการเล่นหมากฮอส ครับ Left_bar_bleue20/20วิธีการเล่นหมากฮอส ครับ Empty_bar_bleue  (20/20)

วิธีการเล่นหมากฮอส ครับ Empty
เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: วิธีการเล่นหมากฮอส ครับ   วิธีการเล่นหมากฮอส ครับ Icon_minitimeSat May 05, 2007 1:42 pm

วิธีการเล่นหมากฮอส ครับ Jrmti

ดังภาพจะเห็นแถวอักษรตั้งแต่ A - H และแนวนอนที่1 - 8

เนื่องจากเราจะทำการทดสอบว่าสามารถเล่นได้จริงมากน้อยแค่ไหนและหมากในการเล่นครั้งนี้คือเพื่อนๆของพวกเรา จึงแนะนำวิธีการเล่นแบบที่เคยปรากฏในหนังดังเรื่องหนึ่ง แฮรี่พอตเตอร์ ครับ
ผมได้ไอเดียมาจาก"หมากกระดานพ่อมด" ที่คนเล
นจะต้อง
สั่งหมากแต่ละตัวในการเดินสู้กัน

อนึ่งถ้าเป็นไปได้ด้วยดี ผมจะจัดแข่งภายในขึ้นมาโดยกติกาที่ตอนนี้คิดได้มี

1.ทีมที่จะลงแข่งขันจะต้องมีลูกทีมรวมหัวหน้าแล้ว7คน เราจะเหลือที่ไว้ให้ผู้ตุมการแข่งร่วมงานด้วย2คน

2.ควรฝึกการควบคุมหรือการออกคำสั่งมาก่อนล่วงหน้าเพราะเราไม่ได้เอามือจับตัวเพื่อนแล้ววางลงบนตารางหมากเหมือนเล่นปกติ

3.หากมีการโกงเกิดขึ้น ผู้เป็นเจ้าของแค้มป์มีสิทธิในการปรับแพ้ หรือ ปรับฝ่ายที่ทำผิดโดยการ"หักขา" ตัวละครนั้นๆให้เป็นหมากตายที่โดนกิน และโดนถีบออกนอกห้อง โดยไม่สนว่าคุณจะเป็นหัวหน้าทีมหรือไม่?

การแข่งจะเป็นไปโดยการที่คนๆใดคนหนึ่งในทีมของตนเป็นหัวหน้าทีมสั่งการ
สมุติ นาย ก (หัวทีม) อยู่ H-1 สั่งเพื่อนนาง ง เดินจากเดิมอยู่ G - 8 ไปที่ตำแหน่งF7

อีกฝ่ายชื่อ นาย 2ข อยู่ตำแหน่ง A-3 (หัวทีม) สั่ง นาย ว . จากเดิมอยู่ที่ B-7 ให้เดินไปที่ C-8 อะไรเทือกนี้ การแข่งขันจะยุติลงได้เมื่อ

กติกาส่วนอื่นเป็นแบบเดียวกับการเล่นหมากฮอสทุกปรการครับ พยายามเข้านะครับบบ
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
king3o
VIP Member
VIP Member
king3o

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 77
Localisation : [EKA Club] Edinburg King Academy คลับ โรงเรียนพระราชาเอดินเบิร์ก

ตัวละคร
วิธีการเล่นหมากฮอส ครับ Left_bar_bleue20/20วิธีการเล่นหมากฮอส ครับ Empty_bar_bleue  (20/20)

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วิธีการเล่นหมากฮอส ครับ   วิธีการเล่นหมากฮอส ครับ Icon_minitimeSat May 05, 2007 8:24 pm

อิอิอิอิ เราเป็น เรือนะ

อิอิอิอิ เป็นเรือ เป็นเรือ

เป็นเรือ นะ ครายเปงอารายไม่สน เราอยากเปงเรือ 555+
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ Go down
DeathwinD
EKA member
EKA member
DeathwinD

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 25

ตัวละคร

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วิธีการเล่นหมากฮอส ครับ   วิธีการเล่นหมากฮอส ครับ Icon_minitimeSun May 06, 2007 6:09 am

king3o เธžเธดเธกเธžเนŒเธงเนˆเธฒ:
อิอิอิอิ เราเป็น เรือนะ

อิอิอิอิ เป็นเรือ เป็นเรือ

เป็นเรือ นะ ครายเปงอารายไม่สน เราอยากเปงเรือ 555+

ง่า เล่นหมากฮอสกันนะทำมายมีเรือมาด้วยล่ะ Shocked
แต่เล่นหมากรุกก็น่าสนุกนา ใช้หมวกกะอาชีพบอกว่าเป็นตัวอะไร
ก็น่าจะดีนะ...มั้งนะ >W<
novelist
EKA member
EKA member

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 15

ตัวละคร

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วิธีการเล่นหมากฮอส ครับ   วิธีการเล่นหมากฮอส ครับ Icon_minitimeMon May 07, 2007 4:46 am

รวมภาพวันงานทดสอบเรียบร้อยแล้ว

http://ekaclubmember.editboard.com/EeINeaAe-f7/-p164.htm#164
lukjewza
สมาชิกใหม่EKA
สมาชิกใหม่EKA

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 4

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วิธีการเล่นหมากฮอส ครับ   วิธีการเล่นหมากฮอส ครับ Icon_minitimeWed May 09, 2007 4:41 pm

ผมเล่นด้วยคนงับ
น้OJเxมีEว
EKA member
EKA member
น้OJเxมีEว

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 10

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วิธีการเล่นหมากฮอส ครับ   วิธีการเล่นหมากฮอส ครับ Icon_minitimeTue May 15, 2007 6:05 pm

อยากเล่ยจังงิ
king3o
VIP Member
VIP Member
king3o

เธˆเธณเธ™เธงเธ™เธ‚เน‰เธญเธ„เธงเธฒเธก : 77
Localisation : [EKA Club] Edinburg King Academy คลับ โรงเรียนพระราชาเอดินเบิร์ก

ตัวละคร

เธ•เธฑเน‰เธ‡เธซเธฑเธงเธ‚เน‰เธญเน€เธฃเธทเนˆเธญเธ‡: Re: วิธีการเล่นหมากฮอส ครับ   วิธีการเล่นหมากฮอส ครับ Icon_minitimeTue May 15, 2007 6:24 pm

novelist เธžเธดเธกเธžเนŒเธงเนˆเธฒ:
รวมภาพวันงานทดสอบเรียบร้อยแล้ว

http://ekaclubmember.editboard.com/EeINeaAe-f7/-p164.htm#164

เข้าไปดูแล้วนะคร้าบบบบบ พี่เอ สนุกดีงะ อยากเล่นจัง

อิอิอิ วานไหนเล่นอีกอย่าลืมชวนนะคร้าบบบบบบ

**- ปล. อย่าลืมชวนนะ -**

วิธีการเล่นหมากฮอส ครับ
เธ‚เธถเน‰เธ™เน„เธ›เธ‚เน‰เธฒเธ‡เธšเธ™ 
เธซเธ™เน‰เธฒ 1 เธˆเธฒเธ 1
 Similar topics
-
» ????าพ???อบ????????าก??ะดาน-*-??ลด?หด?าก?